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HOTUBA YA KATIBU MKUU, OFISI YA RAIS, MENEJIMENTI YA

UTUMISHI WA UMMA NA UTAWALA BORAWAKATI WA UZINDUZI

WA BODI YA MAMLAKA YA SERIKALI MTANDAO TAREHE 25

NOVEMBA, 2022 KATIKA UKUMBI WA OFISI ZA MAMLAKA YA

SERIKALI MTANDAO, JENGO LA UTUMISHI, JIJINI DAR ES SALAAM

__________________________

Mheshimiwa Jenista Mhagama (MB): Waziri wa Nchi, Ofisi ya Rais,

Menejimenti yaUtumishi wa Umma na Utawala Bora.

Dkt. Mussa Muhiddin Kissaka; Mwenyekiti wa Bodi ya Wakurugenzi ya

Mamlaka ya Serikali Mtandao,

Wajumbe wa Bodi; Bodi ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali Mtandao,

Eng. Benedict Ndomba; Mkurugenzi Mkuu, Mamlaka ya Serikali Mtandao,

Menejimenti ya Mamlaka ya Serikali Mtandao (e-GA),

Wanahabari,

Mabibi na Mabwana;

NAWASALIMU KWA JINA LA JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA

Mheshimiwa Waziri,

Awali ya yote, naomba kutumia fursa hii kumshukuru Mwenyezi

Mungu kwa kutufikisha siku hii ya leo salama. Aidha, nikushukuru wewe

kipekee kwa kukubali kujumuika nasi kwenye uzinduzi wa Bodi ya

Wakurungezi wa Mamlaka ya Serikali Mtandao, Bodi ambayo ni muhimu



2

kwa ustawi wa Taifa hususani katika utekelezaji wa jitihada za Serikali

Mtandao.

Mheshimiwa Waziri,

Napenda pia kukushukuru wewe binafsi kwa kuteua Wajumbe nane

wa Bodi kwa kuzingatia vigezo vya weledi na uadilifu, baada ya Mwenyekiti

wa Bodi hii kuteuliwa na Rais Wa Jamhuri wa Muungano ya Tanzania,

Mheshimiwa Samia Suluhu Hassan. Bodi hii ina jukumu kisheria

kukushauri kuhusiana na Mipango ya Serikali Mtandao, ambayo Ofisi ya

Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora ni msimamizi

wa utekelezaji wake. Hii inatokana na dhamana ya Wizara hii iliyopewa ya

kusimamia Utumishi wa Umma.

Mheshimiwa Waziri,

Utekelezaji wa jitihada za Serikali Mtandao ni moja ya maeneo

muhimu ya maboresho yaliyofanyika katika Utumishi wa Umma, ambao

umesaidia kuboresha utendaji kazi na utoaji huduma kwa Umma. Hiki ni

kiwezeshi na kichocheo muhimu cha kulifanya Taifa kufikia uchumi wa

Kidijitali, kushiriki kwenye Mapinduzi ya Nne ya Viwanda (4th Industrial

Revolution) na kufikia Dira ya Taifa ya Mwaka 2025. Ili kuyafikia hayo, Bodi

hii itasimamia Utekelezaji wa Sera zinazohusu Serikali Mtandao, ikiwa ni

pamoja na kuthibitisha wafanyakazi wanaohusika na Uongozi wa Mamlaka.

Mheshimiwa Waziri,

Tunaamini kuwa Bodi inakwenda kuchagiza na kuongeza kasi katika

utekelezaji wa jitihada mbalimbali za Serikali Mtandao, zilizokwisha

kutekelezwa na zitakazotekelezwa, kutokana na uwepo wa Sera, Sheria,

Kanuni, Taratibu na Miongozo ya Serikali Mtandao. Utekelezaji wa jitihada
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za Serikali Mtandao katika taasisi za umma umeleta mafaniko mengi,

ikiwemo ujenzi na matumizi ya mifumo na miundombinu mbalimbali ya

Serikali Mtandao, ambayo imekuwa mhimili muhimu katika kurahisisha

utendaji kazi na utoaji wa huduma kwa umma. Kwa muktadha huo, niitake

Bodi kuchukua hatua kali kwa Taasisi zinazokiuka Sheria, Kanuni, Taratibu,

Viwango na Miongozo ya Serikali Mtandao iliyoidhinishwa.

Mheshimiwa Waziri,

Wizara, katika kuhakikisha utekelezaji wa Serikali Mtandao

unafanyika kwa usahihi, usalama na kwa kuzingatia miongozo ya Kisera,

imeandaa Mkakati wa Serikali Mtandao (e-Government Strategy 2022) na

Mkakati wa Serikali wa Kuzuia/Kukabiliana na Uhalifu wa Kimtandao

(Government Cyber Security Strategy 2022) ili kuweka dira mahususi

katika kutekeleza jitihada za Serikali Mtandao, ninaielekeza Bodi hii

kuhakikisha nyaraka hizi zinazingatiwa ipasavyo ili tuweze kufikia malengo

tarajiwa ya kuwa na matumizi sahihi ya Serikali Mtandao, na hatimaye

kuboresha utendaji kazi Serikalini na utoaji wa huduma kwa umma.

Mheshimiwa Waziri,

Kwa mwaka mzima, pamoja na nafasi yangu kama Katibu Mkuu,

nilikuwa Bodi kwa Mujibu wa Sheria, kupitia nafasi hiyo nimeshuhudia

mafanikio makubwa yakipatikana. Hata hivyo, sambamba na mafanikio

hayo, bado kuna changamoto za baadhi ya Taasisi za Umma kutozingatia

Sera, Sheria, Kanuni na Miongozo ya Serikali Mtandao iliyoidhinishwa.

Na kwa nyakati tofauti, Ofisi yangu imekuwa ikitoa maelekezo kadhaa

kwa Taasisi za Umma ikiwemo kuzitaka Taasisi zote za Umma kutumia

Mfumo wa Serikali wa Ubadilishanaji Taarifa (Government Enterprise
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Service Bus- GovESB) zinapohitaji kubadilishana taarifa au kupata idhini

ya Mamlaka ya Serikali Mtandao kabla ya kuanzisha Mifumo ya TEHAMA.

Kwa mukhtadha huo, naikumbusha Bodi unayoizindua leo kuweka

msisitizo mkubwa katika kutatua changamoto hizi.

Mheshimiwa Waziri,

Baada ya kusema hayo machache, naomba nitumie fursa hii

kukukaribisha ili uzungumze na hadhira hii na kisha kuizindua rasmi Bodi

ya Wakurugenzi ya Mamlaka ya Serikali Mtandao.

Ahsanteni sana kwa kunisikiliza

Ofisi ya Rais, Menejimenti ya Utumishi wa Umma na Utawala Bora


